               Sheria Ndogo za (Kodi ya Majengo) za Mamlaka ya Mji Mdogo wa Bagamoyo 

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA YA MWAKA 

SURA YA 290 YA 2002

SHERIA NDOGO 
Zimetungwa chini ya kifungu cha  6

____________________

                      SHERIA NDOGO ZA ( KODI YA MAJENGO) ZA MAMLAKA YA MJI MDOGO WA BAGAMOYO ZA MWAKA 2014
      
Jina  na tarehe    1. 
Sheria ndogo hizi zitaitwa sheria ndogo za (Kodi ya Majengo) za 

    
ya  Kuanza
       
Mamlaka ya Mji Mdogo wa Bagamoyo za mwaka 2014 na zitaanza Kutumika
        
kutumika baada ya kuidhinishwa na Mkuu wa mkoa wa Pwani.

       
Eneo la        
  2.
Sheria ndogo hizi zitatumika katika eneo la Mamlaka ya Mji mdogo wa

        
kutumika               
  Bagamoyo.
      
Tafsiri            
  3.  
Katika sheria ndogo hizi, isipokuwa kama itatekelezwa vinginevyo:-

                                
     
 “Sheria” maana yake ni  Sheria ya fedha za Serikali za mitaa ya 
     
  mwaka  1982 (Sura ya 290) kama ilivyofanyiwa marekebisho mwa 2002
      
“Mamlaka”  ina maana ya Mamlaka ya Mji Mdogo wa Bagamoyo.
  
“Afisa Mtendaji ” ina maana ya Afisa Mtendaji Mkuu wa Mamlaka ya 
Mji Mdogo Bagamoyo ikiwa ni pamoja na Afisa yeyote aliyeteuliwa kwa wakati huo kukaimu nafasi ya Afisa Mtendaji Mkuu.

“Afisa Muidhinishwa” ina maana ya Afisa yeyote wa  Mamlaka 
   
   ambaye ana dhamana ya kuangalia ukusanywaji wa ushuru pale 
   inapobidi kufanywa hivyo.

“Kodi” maana yake ni kiasi cha fedha kilicholipwa chini ya sheria ndogo  hizi. 

  “Jengo” maana yake ni nyumba yeyote iliyo ndani ya Mamlaka ya Mji   

Mdogo wa Bagamoyo inayopaswa kulipiwa kodi kwa mujibu wa sheria.
“Makazi ya Uswahilini” maana yake ni makazi katika maeneo yaliyo na  msongamano mkubwa wa watu na nyumba ambako hakujapimwa. 

“Majengo ya Biashara” maana yake ni jengo lolote linalotumika kwa shughuli za biashara, ghala, viwanda vidogovidogo na stoo.

Wakala”  maana yake ni mtu, kikundi, kampuni yoyote iliyoteuliwa na mamlaka ya Mji Mdogo wa Bagamoyo 

Uteuzi wa 
4.  Mamlaka inaweza kumteua mtu yeyote au kikundi chochote 

Wakala
     kuwa wakala wa kuikusanyia kodi ya majengo chini ya sheria ndogo hizi na 

     mtu yoyote au kikundi kilichoteuliwa kuwa wakala kinaweza kufungua kesi 


     ya madai mahakamani dhidi ya mtu yoyote au kikundi chochote   


     kitakachoshindwa kulipa kodi chini ya sheria ndogo hizi.

Ulipaji
5.  Kodi ya Majengo ilipwayo kwa mujibu wa sheria ndogo hizi 

Wa kodi
     italipwa kwa Mamlaka ya mji kuanzia tarehe 1 ya mwezi Julai, hadi tarehe  

       31 Desemba bila adhabu.

6.  (i)  Mtu yoyote anayemiliki jengo lolote ndani ya Mamlaka ya Mji mdogo wa  

          Bagamoyo atawajibika kulipa kodi kama inavyoonyeshwa kwenye 

          jedwali la sheria ndogo hizi.

     (ii)  Endapo jengo husika linatumika kwa matumizi zaidi ya moja, mmiliki 


atapaswa kulipa kodi kwa ulalo (flat rate) baadae kitakachokadiriwa na

 mthamini na kuidhinishwa na Afisa Mtendaji Mkuu Mji.




     (iii)
Baada ya tarehe hiyo, kodi italipwa na adhabu na mwisho wa kulipa 





kodi ya majengo itakuwa ni tarehe thelathini Juni ya kila mwaka.

Makosa na         7.    (i)
Mtu yoyote, Kampuni au Shirika lolote litakalovunja au kuikiuka

Adhabu
sheria ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyopungua shilingi Laki Tatu( 300,000 )au kifungo kwa muda usiozidi miezi kumi na mbili au vyote kwa pamoja kwa kila kosa.
         (ii)
Mtu yoyote au wakala atakayeshindwa kuwasilisha makusanyo au kulipa kodi kwa wakati atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia ataadhibiwa kama ilivyoelezwa kwenye kifungu cha 7 (1) cha sheria ndogo hizi.

“JEDWALI “A”
	NA.
	UJAZO WA KIWANJA
	MATUMIZI
	KIASI KWA MWAKA

	1
	Ujazo wa juu (High density)
	·  Makazi
· Biashara

· Makazi na Biashara
	10,000/=
20,000/=

20,000/=

	2
	Ujazo wa kati (Medium density)
	·  Makazi
· Biashara

· Makazi na Biashara
	20,000/=
25,000/=

30,000/=

	3
	Ujazo wa chini (Low density)
	·  Makazi
· Biashara

· Makazi na Biashara
	25,000/=
30,000/=

30,000/=

	4
	Kiwanda – ( Industries)
	Kiwanda
	50,000/=



	5
	Ghala/Stoo/Godown
	Kuhifadhia bidhaa
	50,000/=



	6
	Majengo Makubwa
	Biashara
	50,000/=




JEDWALI “B”

TAASISI:
	NA.
	JINA LA TAASISI
	KIASI KWA MWAKA

	1
	Jengo la Benki
	150,000/=


	2
	Jengo la Ofisi ya TTCL
	150,000/=


	3
	Jengo la Ofisi ya Posta
	150,000/=

	4
	Vituo vya Mafuta/Petrol Station
	150,000/=

	5
	Vodacom
	150,000/=

	6
	Zain/Airtel
	150,000/=

	7
	Tigo
	150,000/=

	8
	TANESCO
	150,000/=

	9
	DAWASCO
	150,000/=

	10
	Ofisi binafsi (Private office blocks)
	50,000/=


	11
	Hotel. 
	70,000/=

	12
	Hotel za kitalii
	200,000/=

	13
	Guest Houses
	50,000/=

	14
	Jengo la Ofisi ya TRA
	200,000/=

	15
	Jengo lolote ambalo halikutajwa kwenye orodha hii
	50,000/=

	16
	Kiwanda.
	200,000/=


Muhuri wa mamlaka ya Mji Mdogo wa Bagamoyo umebandikwa katika sheria ndogo hizi kufuatia  azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa Mamlaka iliyokutana na kuketi tarehe  ………………….2014  na umebandikwa mbele ya:-
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