Sheria Ndogo za (Udhibiti wa Mifugo) za Mamlaka ya Mji wa Bagamoyo

 SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA, (MAMLAKA YA WILAYA) 

(SURA YA 287 YA 2002)

	


SHERIA NDOGO

	


Zimetungwa chini ya Kifungu cha  160
	


SHERIA NDOGO ZA MAMLAKA YA MJI MDOGO BAGAMOYO 

UDHIBITI WA MIFUGO  2014
Jina na tarehe
1.
Sheria Ndogo hizi zitaitwa Sheria Ndogo za (Udhibiti wa 
ya kuanza 

Mifugo) za Mamlaka ya Mji Mdogo Bagamoyo, 2014 na
 kutumika 

zitaanza mara  baada ya kuidhinishwa na Mkuu wa Mkoa 
wa Pwani.  

Matumizi
2. 
Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote la Mamlaka 


ya Mji Mdogo wa Bagamoyo.

Tafsiri


“ Sheria” maana yake ni sheria za Serikali za mitaa Mamlaka ya 




Wilaya  Sura ya 287 kama ilivyofanyiwa marekebisho mwaka 2002




“Mifugo” maana yake  maana yake ni ng’ombe, mbuzi, kondoo, 
Nguruwe, punda na mbwa na jamii ya ndege.
“Afisa Mtendaji” ina maana ya Afisa Mtendaji Mkuu wa Mamlaka ya Mji Mdogo wa Bagamoyo ikiwa ni pamoja na Afisa ye  yote aliyeteuliwa kwa wakati huo kukaimu nafasi ya Afisa Mtendaji Mkuu. 
 


 “Mamlaka” maana yake ni Mamlaka ya Mji Mdogo wa Bagamoyo.

”Afisa aliyeruhusiwa/Muidhiniwa” ina maana ya mtumishi wa Mamlaka 

aliyeteuliwa kusimamia  utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi.

Mifugo

3.
Kila Mfugaji atahakikisha kwamba mifugo yake haizururi au

Kutozurura
   
kuzagaa ovyo barabarani, mitaani au sehemu ambazo 

ovyo    
    

hazikutengwa kwa ajili ya malisho ya mifugo.


4.
Endapo mifugo inayozagaa zagaa ovyo mitaani au kwenye 

mifugo
     

sehemu ambazo si kwa ajili ya malisho, mifugo hiyo itakamatwa na 

itakayo-            
wale wenye mifugo hiyo watatozwa na Mamlaka faini kwa kila

tolewa
      

mfugo kama ilivyoonyeshwa kwenye Jedwali Namba .A
Eneo la

5.
 Maana yake ni ufugaji wa ndani ambao mifugo huletewa chakula
Malisho
    
pamoja na maji wakiwa ndani (Zero grazing).

Mwisho wa 
6.
 Mifugo itatunzwa kwa siku saba (7) kuanza siku ilipokamatwa

kutunza
 
 na baada ya tarehe hiyo, kama mwenye mifugo hajafika kulipa mifugo 

faini  na kuchukua mifugo yake, mifugo hiyo itauzwa kwa 
mnada na Mamlaka itakata gharama za kutunza mifugo hiyo na kiasi kitakachobaki atakabidhiwa mwenye mifugo na Mamlaka haitahusika kwa hasara yoyote itakayotokea kutokana na kukamatwa na kuuzwa kwa  mifugo hiyo.

Adhabu      
7.    
Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na Sheria Ndogo hizi, 
atakuwa  ametenda kosa na akipatikana na hatia, atatozwa faini ya shilingi Laki tatu (300,000) au kwenda jela kwa muda usiozidi miezi kumi na mbili , au vyote viwili faini pamoja na kifungo.

“JEDWALI LA KWANZA”
	S/NA.
	AINA YA MIFUGO
	FAINI KWA KILA MFUGO KWA SIKU



	1
	Ng’ombe
	Tshs.20,000.00



	2
	Mbuzi
	Tshs.10,000.00

	3
	Kondoo
	 Tshs.10,000.00



	4
	Punda
	Tshs.10,000.00



	5
	Mbwa
	Tshs.5,000.00


	6
	Nguruwe
	Tshs. 20,000.00


	7
	Jamii ya ndege
	Tshs.1,000.00


Muhuri wa Mamlaka ya Mji Mdogo wa Bagamoyo  ulibandikwa kaitka Sheria

Ndogo hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa Mamlaka

Uliokutana na kuketi tarehe ………………… mwezi ……………… 2014 mbele ya

……………………

ATHUMANI  O. STILI

AFISA MTENDAJI MKUU MJI
MAMLAKA YA MJI MDOGO

BAGAMOYO.

…………………………..

ABDUL R ZAHORO

MWENYEKITI

MAMLAKA YA MJI MDOGO

BAGAMOYO.

NAKUBALI,

………………………

MWANTUMU BAKARI MAHIZA

MKUU WA MKOA

PWANI

Tarehe:……………………………
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