Sheria Ndogo za (Usafi wa Mazingira) za Mamlaka ya Mji Mdogo wa Bagamoyo


SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA, MAMLAKA ZA WILAYA 

(SURA YA 287 YA 2002)

	


SHERIA NDOGO

	


Zimetungwa chini ya Kifungu cha 160
	


SHERIA NDOGO ZA MAMLAKA YA MJI MDOGO BAGAMOYO 

USAFI WA MAZINGIRA 2014
1. Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za Mamlaka 
          jina 

ya Mji Mdogo Bagamoyo za (Usafi wa Mazingira) za mwaka 2014 
          na   



na zitaanza kutumika mara baada ya kusainiwa na Mkuu wa 
          mwanzo

Mkoa wa Pwani.       






          wa 







              
            kutumika
2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililopo chini ya 
          Matumizi


Mamlaka ya Mji Mdogo Bagamoyo


3. Katika Sheria ndogo hizi isipokuwa pale itakapoelekezwa vinginevyo:-
Tafsiri

“ Sheria” maana yake ni sheria za Serikali za mitaa (Mamlaka ya Wilaya) 

      
 Sura ya 287 kama ilivyofanyiwa marekebisho mwaka 2002

 “Afisa Mtendaji” ina maana ya Afisa Mtendaji Mkuu wa Mamlaka 
 ya Mji Mdogo wa Bagamoyo ikiwa ni pamoja na Afisa ye  yote 
aliyeteuliwa kwa wakati huo kukaimu nafasi ya Afisa Mtendaji Mkuu.

“Mamlaka”   maana yake ni Mamlaka ya Mji Mdogo wa Bagamoyo.

”Afisa aliyeruhusiwa/Mhidhinishwa,, ina maana ya mtumishi wa Mamlaka aliyeteuliwa 
 kusimamia  utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi.

“Mazingira” 
maana yake ni maeneo ya makazi, mtaa, mahali pa starehe na  

 burudani, mtaa/kitongoji nyumba ya kuishi, maeneo ya biashara, ofisi za

 taasisi, nyumba za kuuzia vyakula, nyumba za makazi ya kawaida;

 “Mazingira machafu”  maana yake ni mazingira ambayo:-  
(a) Yana takataka au yakibaki katika hali ya uchafu yanaweza kusababisha 

mlipuko wa magonjwa au kuathiri afya za watu au wakazi au yatakuwa 

kero kwa wakazi.
(b) Yana harufu mbaya ya mkojo au kinyesi kinachotokana na watu 
au wakazi wa eneo hilo kulitumia eneo hilo kama sehemu ya kujisaidia.
(c)  Yana mitaro au mifereji inayotumiwa na wakazi kama shimo la takataka

     


       au ina maji yaliyotuama mahali hapo.

(d) Yana mzoga, mabaki ya vyakula  na takataka ngumu za za mifuko ya 

Plastiki.

(e) Hayana choo, bafu na yana pori au kichaka cha nyasi au miti ambacho 

hakikutunzwa kwa madhumuni ya mapambo au utunzaji wa mazingira

kuzunguka nyumba.

 
“Mahali pa starehe” maana yake ni mahali popote pale ambapo:-

(a)  Watu au kikundi cha watu wanaweza kukaa na kutumia eneo 
hilo kwa ajili ya starehe na burudani.

(b) Panauziwa vinywaji aina yo yote pamoja na baa, stoo, maghala ya  
vinywaji vikali na baridi.

(c) Nyumba za kulala wageni.
(d) Kumbi za starehe.

 “Mdudu” maana yake ni mdudu ye yote ambaye anaweza kuharibu 
vyakula, bidhaa,Vinywaji au kuathiiri mazingira kiasi cha kusababisha 
magonjwa au kudhuru afya ya binadamu au jamii kwa ujumla 
na ni pamoja na mbu na inzi.

“Mkazi” maana yake ni Mtu yeyote ambaye anaishi ndani ya eneo 
la Mamlaka ya Mji Mdogo wa Bagamoyo pamoja na taasisi 
za Serikali na zileambazo si za serikali ambazo ni mmiliki au 
mtumiaji wa mazingira.

“Afisa Mtendaji” maana yake ni Afisa Mtendaji Mkuu Mamlaka ya Mji 
 
Mdogo wa Bagamoyo pamoja na Afisa yeyote wa umma aliyeteuliwa 
kutekeleza majukumu ya Afisa Mtendaji.

         
  
 “Mmiliki” maana yake ni mtu ye yote ambaye anamiliki ardhi, mahali 
 
 pa starehe, nyumba za kuuza vyakula, kumbi za starehe, mpangaji, 
  
 wakala wa mpangishaji wa nyumba au jengo la makazi yo yote katika 
  
 mtaa, endapo mazingira husika ni mtaa au barabara za mitaa. 

“Mtaa” maana yake ni makazi ya watu katika mtaa wote, barabara za mitaa, 

        
 barabara kuu, uchochoro ulio kati ya nyuumba na nyumba/eneo la wazi
 

katika mtaa pamoja na eneo lililo wazi katika ya sehemu za biashara au 
mahali pa starehe

 “Mti” maana yake ni mti wa kivuli, mti wa matunda, mti kwa ajili ya mbao.

“Nyumba ya chakula” maana yake ni mgahawa, mama lishe/magenge 
ya chakula na hoteli na nyumba zote zinazohusika na kuuza vyakula vya 
aina yo yote.

“Pipa la takataka” maana yake ni chombo cha plastiki, bati ama chuma kitakachotumiwa na mkazi au kikundi cha wakazi katika mtaa au eneo fulani ndani ya Mamlaka ya Mji Mdogo kwa ajili ya kutunzia taka ngumu
“Takataka” maana yake ni maji machafu, takataka ngumu na laini pamoja 
 na kitu au vitu vilivyotupwa ovyo au kurundikwa katika mazingira ambapo 
vitu au takataka hizo zinaleta kero kwa watu au endapo hazitachomwa na
 kuondolewa zinaweza kuleta mlipuko wa magonjwa au mkusanyiko wa 
wadudu hatari kwa afya, maisha na uhai wa binadamu.

“Ugonjwa” au “Mlipuko wa ugonjwa” maana yake ni maradhi au   mlipuko
 wa maradhi ya aina yo yote ile ambayo ni hatari kwa afya ya binadamu
 au jamii kwa ujumla, unaweza kujitokeza katika eneo lolote na kwa wakati 
wowote.

“Vinywaji” maana yake ni pamoja na aina yo yote, maziwa, maji ya 

         matunda, maji  ya kawaida, soda au kumiminika chochote

         kinachotumika kama kinywaji.

       “Wanyama” au Mifugo” ina maana ya wanyama wote wafugwao 

       kama vile ng’ombe mbuzi, kondoo, nguruwe, mbwa, paka na punda na jamii ya ndege
4.
Mkazi au Mmiliki atakuwa na wajibu na jukumu la                                               Wajibu 

         (a)  
kusafisha mazingira yake       





       wa mmliki
         (b)  
kupanda maua, miti ya kivuli, ya bustani ya mboga na kutunza              kuweka
               
 wakati wote kwa kuzingatia maelekezo ya Afisa    Muidhiniwa              Mazingira 
         (c)  
Kuwa  na choo na bafu kulingana na matumzi ya idadi ya         
       katika  hali
                 watumiaji katika kaya/familia    
 

                                           ya usafi.                                                                                         
          (d) 
Awe na pipa  la kutupia takataka pembeni  ya

                 
nyumba yake.
    (e)
Kuwa na karo na chanja ya kuanikia vyombo.

(f)
Kuvuta maji machafu katika shimo, karo au vyoo vinapojaa kwa

kuzingatia maelekezo ya ushauri wa Afisa Muidhiniwa.ff
(g)
Kutomzuia Afisa Muidhiniwa kufanya ukaguzi 
(h)
Kulipia taka anazozalisha 

(i )     Kutotirisha maji machafu.

(j )     Kusababisha mifereji ya maji ya mvua,na maeneo yote yaliopo mbele ya nyumba 
5. Isipokuwa kwa kibali cha maandishi kutoka kwa Afisa         


         Marufuku

   
 Muidhiniwa au kwa madhumuni yaliyokubaliwa na Mamlaka ni

         kukata miti

Marufuku kwa mtu yeyote yule:-






         kuchoma 
     











           moto na 

(a) Kukata au kuangusha miti  iliyopandwa au kusababisha
                  kuchunga  
                                                                                                                        
kung’olewa kwa mboga na matunda ambayo vinatunzwa chini 
         mifugo
ya sheria ndogo hizi.







         Kwenye
maeneo ya makazi
(b) Kuchungia mifugo au kusababisha mifugo kuzurura katika bustani 
za mboga  au za miti ya matunda na vivuli ambazo ziko katika 
  nyumba  za makazi au mazingira ya aina yoyote ile.

(c) Kusambaza, kutapakaza kinyesi au kujisaidia ovyo haja ndogo katika

eneo la makazi au kuchoma moto maeneo au kuweka samadi au 

kinyesi cha mifugo yake katika mtaa ama barabarani 

6. Endapo  Mamlaka itaona au kupokea taarifa kwa maandishi/kwa maneno kutoka 

      kwa mkazi  ye yote au Afisa Muidhiniwa kuwa kuna bughudha au kero

      kutokana na kuwepo kwa takataka au uwezekano wa kulipuka kwa 

      magonjwa ya hatari kutokana na kuwepo kwa takataka majumbani au

      zinazotokana na shughuli za biashara au bidhaa viwandani katika 

      mazingira ye yote yale Mamlaka inaweza:-

(a)  Kumchukulia hatua za kisheria mmliki pamoja na kumwamuru 

kuondoa takataka katika mazingira hayo kwa gharama 
(b) Kutoa ilani ya maandishi kwa mmiliki wa eneo hilo kumtaka 

aziondoe katika mazingira hayo katika muda uliotajwa katika ilani

       hiyo kwa gharama zake.

(c) Kumweleza Mwenyekiti wa Kitongoji/Mtaa kuwashirikisha

wananchi wa eneo husika kuchangia gharama.

(d) Kumwamuru Mwenyekiti wa Kitongoji/Mtaa kusimamia shughuli

za usafi wa mazingira pamoja uzoaji wa takataka zilizozagaa hovyo katika eneo lake
7. (1)  Ni marufuku kwa mtu ye yote yule kutupa, kurundika, kusababisha 

       Kurundika,  au kutupwa ovyo kwa takataka

             Kwenye mitaa, barabara, au mazingira yo yote.

      (2)  Ni marufuku kwa mtu ye yote yule kutupa au kusababisha mlundikano 

            wa  kifusi cha takataka au udongo, uchafu, mzoga, masalia ya chakula,

            kutiririsha maji machafu, maji ya vyooni au bafuni katika barabara,

            mtaa au mazingira yo yote.

     (3) Kukojoa na kunya kwenye maeneo ya wazi na makazi.

          (4)Kwa yeyote atakayefanya makosa tajwa hapo juu atatozwa faini ya papo

     Kwa hapo ya shilingi 50,000/= (Hamsini Elfu)
   (5)Yeyote atakayembaini mtu atakayetupa taka eneo lilisiloruhusiwa na kuitarifu Mamlaka na hatimaye mhalifu kutozwa faini tajwa hapo juu yule aliyemkamata atalipwa 20% ya faini hiyo.
8. 
Ni wajibu  wa mmiliki wa magari ya abiria kuweka chombo cha 

      Vyombo
kuhifadhi takataka ndani ya gari lake.                                                                        vya  
                                                                                                                                                 usafiri
9.    (1)
Afisa Muidhiniwa atakuwa na wajibu wa:-                                         
        Wajibu   
        (a)  Kukagua usafi kwenye nyumba za makazi.                                                wa Afisa
              (b)  Kukagua nyumba za kulala wageni, maduka,


        
      Muidhiniwa

                    na mahali pa starehe na maeneo yote yanayousika.
           (c)  Kutoa taarifa ya kila mwezi kwa Afisa Mtendaji kuhusu hali ya 

    

Usafi wa mazingira na hatua alizochukua

           (d)  Kuhudhuria na kutoa elimu ya Afya kwa wakazi wa Mamlaka ya 

     

Mji Mdogo Bagamoyo.
(2) 
Afisa Muidhiniwa atakuwa na uwezo wa:-                                                                  Uwezo wa

           (a) Kuingia na kukagua mazingira yo yote  muda  wowote  atakapoona inafaa.  Afisa                                
Muidhinishwa
           (b) Kutoa taarifa (notisi) ya maandishi kwa mhusika akimtaka asafishe
                 Mazingira yake,  kwa muda maalum.
 (c)  Kuamuru kufungwa kwa shughuli zozote katika mazingira hayo au

   
         Kumchukulia hatua za kisheria mmiliki ye yote ambaye hakutekeleza

   
         Maagizo yaliyo tolewa katika taarifa au notisi mpaka hapo mmiliki 
                 atakapotekeleza.    
  (d)   Kuchukua hatua za kisheria dhidi ya mkazi ambaye anashindwa

  
          kuweka mazingira ya makazi katika hali ya usafi     

     (3) 
Notisi ya taarifa itakayotolewa kwa mujibu wa Sheria Ndogo ya 9 (2) 

             
hapo juu itaeleza:-

    (i)  
Muda wa kutekeleza maagizo au maelezo au ushauri wa Afisa

                 
Muidhiniwa.
          (ii)  
Athari za kutotekelezwa kwa notisi hiyo na mmiliki.
          (iii)  Itasainiwa na kupigwa muhuri wa Afisa  Muidhiniwa au Afisa 

                 
Mtendaji wa Mamlaka ya Mji Mdogo wa Bagamoyo.

10 -  (1) 
Kutakuwa na ada ya ukusanyaji taka itakayowekwa na kutozwa                Ada ya 

              
na Mamlaka ya Mji Mdogo kwenye maeneo yaliyo chini ya 

        ukusanyaji
Mamlaka   ya Mji Mdogo kwa kuzingatia viwango


        taka
vilivyoorodheshwa kwenye Jedwali la Sheria Ndogo hizi.
        (2)  
Ada iliyowekwa na Sheria Ndogo hizi italipwa  kwa Mamlaka ya 

               
Mji Mdogo au Wakala kabla ya kuzoa taka kwenye eneo husika.

        (3)  
Ukaguzi wa mazingira utafanywa wakati wowote pale afisa mhidhishwa atakapoona inafaa isipokuwa ukaguzi wa dharura unaweza kufanywa pale itakapoonekana ni muhimu kufanya hivyo.
11 – (1)
Mamlaka inaweza kumteua mtu binafsi, Kampuni, Taasisi au              Uteuzi
              
 Shirika kutoa huduma ya kukusanya na kuzoa takataka kwa 
    wa wakala

niaba yake.     
  

        (2)  
Wakala aliyeteuliwa chini ya Sheria Ndogo ya 11 (1) atakuwa na 

              
majukumu yafuatayo:-

(a)  Kukusanya takataka kwa kiwango kilichoidhinishwa na Mamlaka 
(b) Kuwafikisha Mahakamani wale wote watakaoshindwa au kukataa 

Kulipa ada ya ukusanyaji taka.

(c) Kuhakikisha kwamba takataka zinakusanywa na kutupwa katika maeneo
maalum yaliyotengwa kwa ajili hiyo.

(d) Kuwasilisha kwenye ofisi za Mamlaka ya mji mdogo ada ya ukusanyaji taka aliyokusanya katika muda uliopangwa.

(e) Kuwasilisha kwenye ofisi za Mamlaka ya mji taarifa sahihi za hesabu walizokusanya.
(3)  
Wakala yeyote atakayeshindwa kutekeleza majukumu yaliyoainishwa  
Makosa 

katika sheria ndogo hii, atatozwa (asilimia) 50% ya gharama za 

ya makusanyo. 









Wakala
12.
 Kila muuzaji wa chakula katika nyumba ya chakula atakuwa na wajibu         
 Wajibu 
na  jukumu na kuhakikisha kwamba                                                                                  wa
     (a)
Lazima awe amekaguliwa na amepata kibali cha mamalaka


wauza
(b) 
Chakula kinatunzwa katika hali ya usafi wakati wote.



 chakula

(c) 
Chakula kinachouzwa hakijapoa.
(d)
Vyombo vya kuuzia chakula, kunywea vinywaji vinatunzwa

katika hali ya usafi.

(e) Vyombo vinasafishwa kwa maji ya moto na kupanguswa na 

kufunikwa kwa kitambaa safi au kuwekwa kwenye kabati lenye 

kioo kiangavu.

(f) 
Mazingira ya biashara yake ni masafi wakati wote.

(g)Kuta, sakafu za nyumba, jiko, meza na viti vinasafishwa na kufunikwa 

wakati wote.

(h) Wafanyakazi katika nyumba yake ya chakula:- 

   (i) Wamepimwa na kuthibitishwa afya zao na mganga wa serikari
   (ii) Wanavaa sare maalum wakati wa kazi na sare hizo ni safi wakati wote

(i) Amelipa ada zote za usafi na ukaguzi wa mazingira kwa muda.

(j) Ana choo, pipa la takataka lenye mfuniko na karo katika mazingira yake 

   na vinakuwa safi wakati wote. 

(k)Atahifadhi matunda katika hali ya usafi.

(l)Ataweka chakula mbali na madawa yanayoweza kuhatarisha

 
afya ya binadamu.

(m)Vyakula vyote vilivyopikwa vinahifadhiwa katika vyombo visivyo

 ingiza vumbi au kuruhusu wadudu kuingia.

13. 
Katika kutekeleza sheria ndogo hizi, maelekezo yoyote ya Mamlaka 
Maelezo 

  
ya mji yatatangazwa kwa njia ambayo yatawafikia watu wote ambao   
Mamlaka   

yanawahusu au yanaweza kuwahusu.






14.
 (1) Itakuwa ni kosa kwa mtu yeyote:-

(a) Kumzuia au kujaribu kumzuia Afisa muidhiniwa asitekeleze wajibu 

      wake chini ya sheria ndogo hizi.

(b) Kumshawishi mtu mwingine kumzuia afisa muidhiniwa asitekeleze

 wajibu wake au   kuzuia shughuli yoyote chini ya sheria ndogo hizi.





(c) Kuongeza jengo, au majengo katika eneo la uwanja ulioidhinishwa na 

            Kujengwa tayari kwa makazi au biashara, bila kibali au taarifa 

            inayoambatana na ramani ya jengo na ukaguzi. 

(d) Kuendesha au kufanyia biashara ya pombe ya aina yo yote ndani ya 

             nyumba za makazi.

(e) Kupangisha nyumba kabla haijakaguliwa na kuidhinishwa na Afisa

             Muidhiniwa kwa makusudi yaliyoandaliwa.

(f)  Kuachia maji machafu ya chooni, bafuni au karo kutiririka ovyo

              barabarani au katika eneo la nyumba yoyote ile.

      (g) Kuosha magari, kufulia nguo, kunywesha mifugo na kuoga karibu 

             na kisima cha maji.

      (h) Kuuza vyakula vilivyopikwa barabarani au nje ya majengo mengine

            isipokuwa:-

      (i) Vyakula hivyo viwe vimetunzwa ndani ya kabati yenye

       
vioo viangavu.

(ii) Vyakula hivyo vinauzwa katika maeneo yaliyotengwa na
                 
kuidhinishwa na Mamlaka kuwa ni maeneo ya wachuuzi wadogo

                
wadogo wa vyakula.

 (j) Kufanya shughuli za uoshaji wa magari katika eneo lisilohidhinishwa  na mamalaka.
(k)Kutotunza maeneo ya kuzunguka nyumba anyokaa/Kiwanja, chake n na kuchafua mifereji ya maji ya mvua

14.      (2) Mtu yeyote atakayevunja sheria ndogo hizi atakuwa ametenda kosa 


   Na iwapo atakuwa amepatikana na hatia atalipa faini isiyozidi

  shilingi laki tatu (300,000/= ) au kufungwa jela kwa kipindi kisichozidi 
  miezi sita  au vyote kwa pamoja yaani faini na kifungo.

JEDWALI

	Na.
	Aina ya biashara
	Ada ya kuzoa taka taka kwa mwezi

	1
	Kaya
	2,000

	2
	Nyumba ya wageni chumba 1-10
	6,000

	3
	Nyumba ya wageni vyumba 10+
	10,000

	4
	Mama lishe
	2,000

	5
	Mgahawa
	10,000

	6
	Grocery
	5,000

	7
	Baa
	10,000/=

	8
	Mashine ya kusaga
	7,000/=

	9
	Mashine ya kukoboa mpunga (watailipa Mamlaka 10,000/= na kusomba wenyewe)
	10,000/=

	10
	Mashine ya kupasua mbao(watailipa mamlaka 10,000/= na kusomba wenyewe
	10,000/=

	11
	Ofisi za watu na mashirika binafsi
	3,000/=

	12
	Hotel ngazi za kitalii (zitabeba zenyewe mpaka dampo, zitalipia ushuru wa dampo)
	80,000/=

	13
	Gereji za pikipiki /Bajaji
	10,000/=

	14
	Vizimba/vimeza maeneo ya soko
	3,000/=

	15
	Maduka madogo ya vyakula
	3,000/=

	16
	Maduka ya jumla ya vyakula
	6,000/=

	17
	Vibanda vya matunda/mboga
	3,000/=

	18
	Vibanda vya chips/Nyama choma
	5,000/=

	19
	Maduka ya madawa baridi (Muhimu)
	5,000/=

	20
	Saloon za kike na kiume
	5,000/=

	21
	Maduka madogo ya bidhaa nyingine
	5,000/=

	22
	Maduka ya jumla ya bidhaa nyingine
	5,000/=

	23
	Shule za awali kutwa
	15,000/=

	24
	Shule za awali kulala
	30,000/=

	25
	Shule za Msingi kutwa
	15,000/=

	26
	Shule za Msiingi kulala
	30,000/=

	27
	Shule za Sekondari kutwa
	15,000/=

	28
	Shule za Sekondari kulala
	30,000/=

	29
	Vyuo vya Elimu kutwa  (chini ya watu 50)
	30,000/=

	30
	Vyuo vya Elimu kutwa zaidi ya watu 50)
	50,000/=

	31
	Vyuo vya Elimu kulala
	100,000/=

	32
	Zahanati
	10,000/=

	33
	Vituo vya afya
	20,000/=

	34
	Hospitali
	60,000/=

	35
	Parking na show-hall za magari/Pikipiki
	12,000/=

	36
	Vituo vya mafuta
	15,000/=


	37
	Vibanda vya simu
	1,000/=

	38
	Mambo ya kale
	20,000/=

	39
	Ofisi za Waongoza Watalii
	6,000/=

	40
	Vituo vya kulelea watoto Yatima
	00

	41
	Vilabu vya pombe za kienyeji
	3,000/=

	42
	Mabanda ya kuku
	5,000/=

	43
	Mamlaka ya Bandari
	I00,000/=

	44
	Karakana ya useremala
	5,000/=

	45
	Stoo za Mkaa
	3,500/=

	46
	Wauzaji wadogo wa mkaa
	1,500/=

	47
	Kumbi za starehe na Cinema hall.
	4,500/=

	48
	Vimeza vya samaki eneo la samaki
	3,000/=

	49
	Wachonga vinyago
	1,500/=

	50
	Vibanda vya ushonaji
	3,000/=

	51
	Malingo ya Miti(vitalo)
	3,000/=

	52
	Wasukuma mikokoteni, (Madafu, Matunda na vyakula vingine
	1,500/=

	53
	Bucha
	5,000/=

	54
	TANESCO
	20,000/=

	55
	DAWASCO
	20,000/=

	56
	Shirika la Posta
	20,000/=

	57
	Shirika la Simu
	20,000/=

	58
	TRA
	20,000/=

	59
	Benki
	20,000/=

	60
	Maeneo ya kukodisha Baiskeli
	1,000/=

	61
	Machinji ya kuku
	5,000/=

	62
	      Vituo vya kufyatulia matofali
	5000/=

	63
	Kumwaga maji machafu dampo
	50,000/=

	64
	Housing estate (watabeba wenyewe mpaka dampo, zitalipia ushuru wa dampo)
	50,000/=

	65
	Kaole Mamba rach
	10,000/=

	66
	Viwanda (watabeba wenyewe mpaka dampo, zitalipia ushuru wa dampo)
	100,000/=

	67
	Karakana za vyuma
	20,000/=

	68
	Vibanda vya kuonyesha video
	10,000/=

	69
	Sehemu za kuuzia miti /kuni/mbafo
	               15,000/=

	70
	Waosha magari  (Car Wash)
	                15,000/=


 wa Mamlaka 
        Muhuri wa Mamlaka ya Mji Mdogo wa Bagamoyo ulibandikwa katika Sheria 
Ndogo hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa Mamlaka 
iliyokutana na kuketi tarehe ……………… mwezi ………. 2014 mbele ya:-

10

