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1. DIBAJI

Mkataba wa huduma kwa mteja ni ahadi ya kimaandishi kati ya Halmashauri ambayo ni mtoa huduma, na wateja ambao ni wapokea huduma zinazotolewa na Halmashauri. Inategemewa kwamba, kupitia matumizi ya Mkataba huu, Halmashauri itawahusisha zaidi wateja wake katika kujieleza na kutoa maoni na mahitaji yao kuhusu huduma kulingana na matarajio yao. Kwa kufanya hivyo, Halmashauri itaweza kutoa huduma bora zaidi. 
MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA utatoa mwanga kwa watumiaji wa huduma za Serikali, lengo likiwa kuwawezesha walengwa kujua aina ya huduma watakazotoa, wingi na ubora wa huduma husika, utaratibu wa utoaji wa huduma hizo, majukumu na wajibu wa wateja, majukumu na wajibu wa watendaji na taratibu za kuwasilisha malalamiko iwapo wateja hawataridhika na huduma zinazotolewa na Halmashauri.
Mkataba huu umeandaliwa kwa kuzingatia mazingira ya utendaji wa Halmashauri yetu ikiwa ni pamoja na rasilimali tulizonazo, majukumu yetu ya Kisheria, kisiasa na kiuchumi, uwezo wetu wa utendaji na mahitaji muhimu ya wananchi.

Wadau wetu wanaombwa kuwasiliana na uongozi iwapo watabaini maeneo yenye mapungufu.
Ili mkataba huu ufanye kazi kwa ufanisi, inabidi mkataba huu uwe hati hai inayotokana na mahusiano mazuri ya kikazi tunayotarajia kuyajenga kati yetu sisi watumishi wa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo na wateja wetu, ni matumaini yetu kuwa, Mkataba huu utasaidia kukuza uelewa wa haki na wajibu wa wateja wetu kuhusu upatikanaji wa ubora wa huduma zitolewazo na Halmashauri. Mkataba pia utawasaidia wateja katika kudai haki zao, kufahamu huduma zetu, viwango vya huduma na matarajio yao kwetu. 
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BAGAMOYO

2. DIRA YETU
Dira ya Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo ni kufikia kiwango cha juu cha utoaji huduma bora za kiuchumi na kijamii kwa Wananchi wake ili kutengeneza mji wenye wakazi wenye furaha hadi kufikia mwaka 2021 hivyo kuchangia maono ya kitaifa ya 2025.
3. DHAMIRA YETU
Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo imejikita katika kutengeneza muundo bora wa taasisi utakaoleta mazingira bora ya kuishi na wezeshi wenye kutoa huduma bora za kiuchumi na kijamii hivyo kuwa na mji ulioendelea na ulio na wakazi wenye uelewa wa kijinsia.
4. MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya Mkataba huu wa Huduma kwa Wateja ni kuongeza ufahamu, kufahamisha wateja wetu juu ya ubora na upatikanaji wa huduma zitolewazo na Ofisi ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo.

Mkataba huu utawawezesha wateja kuelewa majukumu ya Ofisi ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo na namna ya kufanya mawasiliano nao endapo viwango vya huduma zilizotolewa hazikuridhisha, au namna utaratibu wa kushughulikia malalamiko haumkuridhisha mteja. Wateja pia watakuwa na uwezo wa kupata haki zao kwa malalamiko yatakayothibitika kuwa ni ya kweli.
5. KAZI NA HUDUMA KUU ZA HAMASHAURI 
Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo ina majukumu yafuatayo: -
(i) Kutayarisha na kusimamia Sera ya Maendeleo Vijijini na Mjini;
(ii) Kuhakikisha uwepo wa maendeleo ya kiuchumi na kijamii;
(iii) Kuboresha na kusimamia vyanzo vya mapato na kuimarisha usimamizi na udhibiti wa rasilimali za Halmashauri;
(iv) Kuhakikisha wananchi wanapata fursa ya kushiriki katika maamuzi kwenye ngazi zote za utawala;
(v) Kuendeleza Programu ya Uboreshaji wa Mfumo wa Serikali za Mitaa ili uweze kutoa huduma bora;
(vi) Kuzipa Serikali za Vijiji na Mitaa uwezo wa kusimamia mapato na matumizi;
(vii) Kuboreshea mazingira ya kazi, hali ya watumishi na mifumo ya kazi ndani ya Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo;
(viii) Kusimamia Asasi, Mashirika ya Umma na Miradi inayotekelezwa chini ya Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo Kuratibu utekelezaji wa shughuli za hifadhi ya mazingira katika Serikali za Mitaa;
(ix) Kuratibu vita dhidi ya Rushwa na UKIMWI.
Miradi na programu inayosimamiwa na Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo ni pamoja na:

(i) Mfumo wa Serikali za Mitaa,

(ii) Programu ya Uimarishaji Huduma za Mitaani na Vijijini,

(iii) Programu ya Ukarabati wa Vituo vya kutolea Huduma ya Afya,

(iv) Programu ya Usafiri na Usafirishaji Vijijini,
(v) Mfuko wa Pamoja wa Afya (Basket Fund),
(vi) Mpango wa Maendeleo ya Elimu ya Msingi na
(vii)Programu ya Maendeleo ya Kilimo Wilaya.

Kufuatana na majukumu hayo ya msingi, uti wa mgongo na muundo wa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo unajumuisha kutoa huduma bora na endelevu kwa wananchi wake.
6. MAADILI YA MSINGI YA UTOAJI HUDUMA
Maadili yetu yanajumuisha yafuatayo:

(i) Kutoa huduma kwa haki, uhakika na usawa kwa wote bila ubaguzi wa aina yoyote ile;

(ii) Kujituma kazini na kwa uadilifu na uaminifu wa hali ya juu;

(iii) Kutekeleza majukumu yetu kwa mujibu wa sheria, miongozo na kanuni na taratibu za utendaji, serikalini,
(iv) Kuwa wasikivu kwa wateja wetu na kuheshimu sera za kisekta na kitaifa katika maamuzi yetu,

(v) Kuhakikisha kutokuwepo kwa mgongano wa maslahi kwa watumishi wote pamoja na waheshimiwa madiwani; na

(vi) Kuwa na staha, heshima, ukaribu kwa wateja na kutoa msaada unaotakiwa kwa wakati mwafaka.
7. WATEJA WETU.
Ili kufanikisha usimamizi na utoaji wa huduma bora, wateja wetu wamegawanywa chini katika kamati za kudumu nne kama ifuatavyo;

	Na
	          Kamati
	                           Wateja

	1.
	Fedha na Utawala
	(i)Wateja wa ndani
(ii)Wananchi wenye malalamiko

(iii)Wananchi wanaofuatilia malipo kwa huduma mbalimbali.

(iv)Waomba leseni

	2.
	Uchumi, Elimu na Afya
	(i)Wagonjwa wa nje na wa kulala

(ii)Wazazi na wanafunzi

(iii)Vikundi mbalimbali vya kiuchumi

	3.
	Mipango Miji Mazingira na Ujenzi
	(i)Wahitaji ardhi na hati miliki 

(ii)Watumiaji barabara
(iii)Walengwa wa usafi wa mazingira

(iv)Walengwa wote wa utawala bora.

	4.
	Kamati ya Maadili
	(v)Walengwa wote wa utawala bora




8. MATARAJIO YA WATEJA WETU:
Wakati wa mchakato wa kuandaa Mpango wa Muda wa Kati wa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo, Wateja Wakuu waliainishwa pamoja na matarajio yao.  Jedwali lifuatalo linaonyesha Wateja na matarajio yao: -
	Wateja
	Matarajio

	Wanasiasa na Vyama vya Siasa


	(i) Sera nzuri,

(ii) Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi

(iii) Uratibu mzuri wa Mamlaka za Serikali za Mitaa katika Vijiji na Mitaa

(iv)Utawala Bora,

(v)Ufuatiliaji na tathmini makini,

(vi)Miongozo inayotekelezwa.

	Wizara, Idara na Wakala mbalimbali na Kisekta
	(i)Usimamizi makini wa utekelezaji wa Sera za Kitaifa,
(ii)Utaratibu wa utoaji taarifa za Huduma zinazotolewa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo kwa Wizara mbalimbali.

(iii)Utaratibu wa Mpango wa Uboreshaji wa Mfumo wa Serikali za Mitaa.

(iv)Mrejesho kutoka ngazi za chini Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo Uratibu wa sera za Wizara mbalimbali na Sekta Binafsi,

(v)Mazingira yanayofaa,

(vi)Uwezo na madaraka



	Sekretarieti za Mikoa


	(i)Miongozo mizuri kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo Nyenzo za kazi na Watumishi wenye ujuzi na uzoefu,

(ii)Mrejesho kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo,
(iii)Maamuzi sahihi na maandalizi ya sera mbalimbali,
(iv)Uhamasishaji,

(v)Mfumo madhubuti wa Kisheria



	Wahisani/

NGOs/

CBOs
	(i)Kuungana/
Kuunganishwa na

Mamlaka za 

Serikali za Mitaa.

(ii)Uwajibikaji na uwazi,
(iii)Kufikia malengo 
Yaliyokusudiwa,

(iv)Sera na miongozo

mizuri.

(v)Kuangalia maeneo

ya kujifunza,

(vi)kufanya utafiti na

mashirikiano zaidi.

(vii)Uratibu wa kufaa.



	Vijiji na Mitaa
	(i)Miongozo, nyenzo na Rasilimali za kujenga uwezo

(ii)Uhamasishaji (Adocasy),
(iii)Mfumo madhubuti wa kisheria
(iv)Rufaa, maamuzi sahihi, sera nzuri na viwango vya utendaji,

(v)Kuanzisha na kufuata miundo ya Mamlaka za Serikali za Mitaa,
(vi)Uratibu wa Sera za Idara mbalimbali katika Seikta Binafsi,
(vii)Mazingira yanayofaa,
(viii)Kupewa uwezo na madaraka,
(ix)Mrejesho kutoka Halmashauri ya Wilaya 



	Sekta Binafsi
	(i)Kuhusishwa kupitia fursa zilizopo za kutoa huduma,
(ii)Kulipwa kwa wakati mara huduma itolewapo,

(iii)Mrejesho kutoka Ofisi ya Mkurugenzi Halmashauri ya Wilaya 

(iv)Ufanisi, uadilifu, nidhamu ya watumishi, umahiri, haki na kutokuwepo rushwa katika utoaji wa huduma toka Wizarani, Sekretarieti za Mikoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa,
(v)Mazingira yanayofaa

	Mifuko ya jamii

	(i)Utunzaji wa kumbukumbu za Watumishi ambao ni wanachama wetu.

(ii)Malipo ya mafao kwa wakati muafaka

	Taasisi za Fedha
	(i)Upatikanaji wa huduma za Fedha kwa wakati muafaka

(ii)Huduma za Ushauri

	Watumishi wa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo
	(i)Kazi nzuri na zenye maslahi,

(ii)Usawa kwa wote na uongozi mzuri wa watumishi

(iii)Fursa za maendeleo ya Watumishi kitaaluma,

(iv)Usalama kazini,

(v)Kupata mafao wanayostahili wakati wa kustaafu,

(vi)Kuweka mazingira mazuri ya kazi


	Vikundi vyenye Ushawishi
	(i)Kuhusishwa,
(ii)Kutoa ushauri,
(iii)Kutambuliwa,
(iv)Haki sawa kwa wote,
(v)Utaratibu mzuri wa kujadili na kufikia muafaka.


	Vyombo vya habari
	(i)Habari sahihi kwa wakati muafaka.



9. Viwango vyetu vya Utoaji Huduma

Ili kutekeleza kanuni/maadili tuliyoainisha Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo itajitahidi kuboresha viwango vya huduma zitolewazo kwa Wateja katika maeneo yafuatayo: -
i. Uhusiano na Wajibu kwa Mteja:

Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo itaweka na kudumisha mahusiano ya ubia na ubora wa huduma kwa wateja kupitia makubaliano kuhusu matarajio, haki na wajibu wa pande husika.
ii. Utoaji Ushauri:

Ofisi ya Mkurugenzi – Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo itajitahidi kutoa ushauri sahihi na bila upendeleo kwa Wateja, Vijiji, Mitaa na Kata.

iii. Maadili ya Watumishi:

Ofisi ya Mkurugenzi – Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo itawaelekeza na kuwataka Watumishi wake kuwa wema, wenye msaada, wenye heshima na wanaojali Wateja kulingana na shida, mahitaji na maoni yao.
iv. Muda wa Kujibu mawasiliano:

Ofisi ya Mkurugenzi Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo itashughulikia masuala yote yatakayoletwa kwa haraka iwezekanavyo hasa masuala ya dharura.  Aidha, itashughulikia na kujibu barua na barua pepe katika muda wa siku za kazi kutoka tarehe ya kupokea barua hizo.
v. Ufasaha:

Ofisi ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo itahakikisha kwamba barua, fomu, makala, mchakato na habari mbalimbali zinaeleweka kwa wote.
10.  MUDA WA KUSHUGHULIKIA MASUALA YA MSINGI

i. IDARA YA UTAWALA NA UTUMISHI
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kushughulikia barua ziingiazo na zinazotoka
	· Siku 7 tangu kupokelewa barua

	2.
	Ununuzi na usambazaji wa bidhaa kwa watumiaji
	· Siku 14 za kazi tangu kupokelewa maombi

	3.
	Ajira ya Wataalamu 


	· Siku 60 tangu maombi kupokelewa

	4.
	Kuandaa na kusambaza makabrasha ya Halmashauri kwa wajumbe.
	· Siku 3


	5.
	Kuandaa Mihutasari na kukamilisha
	· Siku 7 tangu siku Kikao kilipofanyika.

	6.
	Kuitisha, kuandika muhtasari na kusambaza maazimio ya Baraza Kuu la Wafanyakazi wa Serikali za Mitaa
	· Siku 30

	7.
	Tutahakikisha ya kuwa watumishi wetu wanavaa vitambulisho ili wafahamike kwa urahisi kwa wateja wetu


	· Siku 365

	8.
	Kupokea muhtasari na kuwasilisha maoni na maamuzi kuhusu  Vijiji, Mitaa na Kata.
	· Siku 7


9.                                                                                                                                                          

	
	Kushauri kuhusu taarifa za Idara
	· Siku 7

	10.
	Kushauri juu ya marekebisho ya Sheria za Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo
	· Siku 15

	11.
	Kukiri mapokezi ya barua
	· Siku 5

	12.
	Kuthibitishwa kazini kwa watumishi baada ya kuajiriwa
	· Mwaka mmoja baada ya kumalizika kwa kipindi cha majaribio.

	13.
	Kutoa maelekezo kwa Wakuu wa Idara kuhusu malalamiko na migogoro mbalimbali ngazi ya Kata na Vijiji
	· Siku 5

	14.
	Kuandaa taarifa za wasifu (CV) za Wakuu wa Idara na Vitengo
	· Siku 30

	15.
	Kuandaa mpango wa mafunzo wa wafanyakazi wa Halmashauri ya Wilaya
	· Siku 30

	16.
	Kuanzisha Mabaraza ya Usuluhishi katika sehemu za kazi na Kata
	· Siku 90




ii. IDARA YA FEDHA NA BIASHARA
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kutayarisha malipo kutoka katika mafungu ya matumizi ya kawaida
	· Siku 3

	2.
	Kutayarisha malipo kutoka katika Akaunti ya Amana
	· Siku 2

	3.
	Kutayarisha malipo ya LPO


	· Siku 50

	4.
	Kutayarisha na kulipa mishahara kwa watumishi wa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo
	· Kabla ya tarehe 25 ya kila mwezi

	5.
	Kutayarisha na kulipa makato ya kisheria kutoka kwenye mishahara ya watumishi
	· Siku 7 baada ya kupata makato kutoka Hazina

	6.
	Kutayarisha mishahara ya watumishi
	· Siku ya 30 ya kila mwezi

	7.
	Kuandaa Vocha na Hundi za Wateja
	· Siku 5

	8.
	Kutayarisha hati za malipo ya kustaafu na kupeleka Hazina
	· Siku 3



	9.
	Kutayarisha fedha kwa  Wadau.
	· Siku 5

	10.
	Kujibu Hoja za Ukaguzi wa Fedha.
	· Siku 21 baada ya hoja kupokelewa

	11.
	Kutayarisha mahesabu ya mwisho ya Fungu 72C5.
	· Kabla ya tarehe 30 ya Septemba mwaka ufuatao.

	12.
	Kujibu barua na hoja
	· Siku 7

	13.
	Kutoa vitendea kazi vya kisasa kwa wakusanyaji wa mapato, ‘POS’ na usafiri
	· Siku 365 

	14.
	Kutambua vyanzo vya mapato ya Halmashauri pamoja na kubuni vipya
	· Siku 365

	15.
	Kuhuisha uandikishwaji daftari la walipa kodi wote.
	· Siku 180

	16.
	Kusajili upya walipaji wa kodi na  kuorodhesha kodi zinazolipwa
	· Siku 365

	17.
	Kutayarisha mpango wa kufundisha walipaji kodi
	· Siku 30

	18.
	Kutoa Elimu ya mlipa kodi kupitia vyombo vya habari, mikutano ya hadhara.
	· Siku 365


iii. IDARA YA MIPANGO, TAKWIMU NA UFUATILIAJI
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kutayarisha majibu ya maswali ya Madiwani
	· Siku 15 za kazi baada ya kupokelewa

	2.
	Uandaaji wa miongozo ya utekelezaji wa Miradi mbalimbali
	· Siku 60 za kazi

	3.
	Upokeaji wa miongozo ya bajeti na kuisambaza kwa Wakuu wa Idara za Halmashauri
	· Siku15 za kazi 


	4.
	Uandaaji wa Nyaraka mbalimbali za Baraza la Madiwani
	· Siku 30 kwa kila Waraka

	5.
	Kuchambua Sera za Kisekta 


	· Siku 5 baada ya kupokelewa

	6.
	Kushughulikia maombi ya Wahisani
	· Siku 7 baada ya kupokelewa

	7.
	Kujibu barua na hoja mbalimbali
	· Siku 3 za kazi  baada ya kupokelewa

	8.
	Kuratibu bajeti ya Halmashauri na kuwasilisha Hazina
	· Siku 30 baada ya mwongozo kupokelewa

	9.
	Kuratibu maandalizi ya Hotuba ya Bajeti ya Halmashauri
	· Siku 30 kabla ya kusomwa kwenye Baraza

	10.
	Kuandaa utekelezaji wa Ahadi za Serikali Bungeni
	· Siku 15 baada ya kupokelewa

	11.
	Kuandaa utekelezaji wa maagizo ya Baraza la Madiwani
	· Siku 15 baada ya kupokelewa

	12.
	Kutumia miongozo ya Serikali za Mitaa ya kuandaa Mipango ya Bajeti
	· Siku 2 katika mwezi Aprili kila mwaka

	13.
	Kukumbusha Idara kuhusu kuzingatia maelekezo juu ya utoaji wa taarifa za utekelezaji wa miradi.
	· Siku 2 kabla ya mwisho wa kila robo mwaka

	14.
	Ukaguzi na tathmini ya mara kwa mara ya miradi ya maendeleo pamoja na shughuli za Mfuko wa Barabara
	· Agosti – Septemba kila mwaka

	15.
	Kukumbusha Idara kuhusu kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi
	· Kila tarehe 15 ya Juni na Desemba kila mwaka

	16.
	Kuwasilisha taarifa ya utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi Ofisi ya Mkuu wa Wilaya na Mkoani.
	· Ifike Ofisi ya Waziri Mkuu kila tarehe 31 ya mwezi Januari na Julai.

	17.
	Kuhudhuria Vikao vya mapitio ya Miradi na Bajeti.
	· Kwa wakati

	18.
	Kufuatilia na kutathmini Mfumo wa Upangaji Mipango Shirikishi kwa kuzingatia fursa na vikwazo (O&OD)
	· Julai, Septemba na Februari kila mwaka

	19.
	Kupitia takwimu na orodha ya miradi inayofadhiliwa na Wahisani
	· Januari kila mwaka

	20.
	Kukusanya na kuandika taarifa za robo mwaka, nusu mwaka na mwaka za utekelezaji wa shughuli za Maendeleo.
	· Wiki 2 tangu kupokelewa

	21.
	Kufanya marekebisho ya takwimu zilizokusanywa kuwa za kisasa
	· Siku 365


iv. KITENGO CHA SHERIA
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kushughulikia usajili na utoaji wa Hati za Usajili wa Vijiji.


	· Siku 14 toka kupokelewa maombi

	2.
	Kujibu barua, malalamiko na hoja


	· Siku 3 za kazi

	3.
	Kuchunguza kesi za ubadhirifu za watumishi wa Halmashauri
	· Siku 30

	4.
	Kuandaa mazingira bora ya kuwezesha Halmashauri ya Wilaya kutoa huduma bora
	· Siku 5 kwa kila wiki

	5.
	Kujenga mazingira bora ya kuwezesha Halmashauri ya Wilaya kushughulikia Utawala Bora, uwazi na kuwa na mipango mahiri ya utoaji huduma
	· Siku 5 kila wiki

	6.
	Kutunga Sheria ndogo ndogo na kuzifanyia marekebisho zilizopo.
	· Siku 120

	7.
	Kutoa Elimu kwa uongozi wa Vijiji, Mitaa na Kata ili waweze kutunga Sheria ndogo za Vijiji na Mitaa kwa ajili ya Maendeleo yao.
	· Siku 363


v. IDARA YA ELIMU MSINGI
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kuendesha Mikutano ya jamii/warsha juu ya ufahamu wa masuala ya kuinua taaluma
	· Siku 365

	2.
	Kupeleka fedha mashuleni za kujenga madarasa ya Shule za Msingi
	· Siku 365

	3.
	Kupeleka fedha mashuleni za kujenga nyumba za  Walimu wa Shule za Msingi
	· Siku 365

	4.
	Kupeleka fedha mashuleni kwa ajili ya ujenzi wa Shule za Msingi.
	· Siku 365

	5.
	Kupeleka fedha mashuleni za kujenga vyoo vya shimo katika Shule za Msingi
	· Siku 365

	6.
	Kuidhinisha likizo za Walimu

	· Siku 14

	7.
	Kupokea kero za Walimu na kutolea uamuzi.

	· Siku 365

	8.
	Kufanya ukaguzi wa mara kwa mara mashuleni na kuchukua hatua.

	· Siku 365

	9.
	Kugawa sawa Walimu wa Shule za Msingi/kusawazisha ikama
	· Kipindi cha likizo cha Juni na Desemba

	10.
	Kufahamu idadi ya watoto wenye umri wa kwenda Shule watakaoandikishwa.
	· Mwezi Agosti hadi Novemba

	11.
	Kutoa vifaa vya kufundishia na kujifunzia kwa Shule zote za Msingi.
	· Siku 365

	vi. IDARA YA ELIMU SEKONDARI

	Na.
	Huduma

	Wakati

	1.
	Kupeleka fedha mashuleni za kujenga vyoo vya shimo katika Shule za Sekondari
	· Siku 365

	2.
	Kupeleka fedha mashuleni  kwa ajili ya ujenzi wa nyumba za walimu wa Shule za Sekondari.
	· Siku 365

	3.
	Kupeleka fedha mashuleni kwa ajili ya ujenzi wa madarasa na maabara
	· Siku 353

	4.
	Kuidhinisha likizo za Walimu
	· Siku 2

	5.
	Kupokea kero za Walimu na kutolea uamuzi.
	· Siku 2

	6.
	Kufanya ukaguzi wa mara kwa mara mashuleni na kuchukua hatua.
	· Siku 365

	7.
	Kutoa vifaa vya michezo kwa vikundi vya Shule na Timu
	· Siku 365

	8.
	Kutoa vifaa vya kufundishia na kujifunzia kwa Shule zote
	· Siku 365


vii. IDARA YA AFYA
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kupeleka fedha za ukarabati wa Zahanati na Vituo vya Afya vinavyokarabatiwa 
	· Siku 2

	2.
	Kufundisha wafanyakazi juu ya mbinu za kutoa tiba sahihi ya magonjwa mbalimbali yanayoongoza katika Halmashauri
	· Siku 21

	3.
	Kuhakikisha dawa zinapatikana kwa wagonjwa kwenye Vituo vya kutolea huduma
	· Wakati wote

	4.
	Kauli nzuri kwa wagonjwa na kupata huduma za Tiba kwa wagonjwa wote wanaofika kwenye Zahanati na Vituo vya Afya
	· Siku 365

	5.
	Kuidhinisha likizo na kushughulikia kero za Sekta ya Afya na kuzitolea maamuzi
	· Siku mbili

	6.
	Kujibu barua na hoja
	· Siku 7

	7.
	Kununua gari la wagonjwa kwa matumizi ya Kituo Cha Afya
Kununua na kusambaza madawa muhimu
	· Siku 365
· Siku 365

	8.
	Kuboresha Huduma ya Uzazi na Afya ya Mtoto
	· Siku 365

	9.
	Kupunguza utapiamlo kwa 10% ifikapo Juni, 2008.
	· Siku 365

	viii. IDARA YA HIFADHI YA MAZINGIRA NA UDHIBITI TAKA NGUMU

	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kuanzisha na kuboresha ukusanyaji wa Vituo vya kukusanya taka
	· Siku 365

	2.
	Ubinafsishaji wa ukusanyaji taka na utupaji
	· Siku 365

	3.
	Utoaji elimu ya utunzaji mazingira
	· Siku 365

	4.
	Kuimarisha na kusimamia sehemu ya kumwaga taka na shughuli za Vituo vya kukusanya
	· Siku 365

	5. 

	Kuidhinisha likizo na kushughulikia kero za Sekta ya mazingira na kuzitolea maamuzi.
	· Siku 2

	5.
	Ujenzi wa tanuru la kuchomea taka katika Vituo vya Afya
	· Siku 365




ix. IDARA YA MAENDELEO YA JAMII, USTAWI WA JAMII NA VIJANA
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kuratibu na kuendesha  mafunzo
	· Kila robo mwaka

	2.
	Kuchambua na kushauri juu ya malalamiko ya umma toka Katani
	· Wiki moja tangu kupokelewa

	3.
	Kutayarisha, kuunganisha na kuratibu taarifa mbalimbali za mikutano na kuzitolea mapendekezo/maagizo.
	· Mwezi mmoja tangu kupokelewa

	4.
	Kuendesha Warsha kwa wafanyabiashara na Madiwani kuhusu jinsi ya maambukizo ya Ukimwi
	· Siku 30

	5.
	Kufuatilia marejesho ya mikopo ili vikundi vingine viweze kunufaika na mikopo ya Wanawake na Vijana
	· Siku 365

	6.
	Kutoa mafunzo kwa vikundi vya kijamii vinavyojihusisha na mapambano dhidi ya UKIMWI ili viweze kupatiwa fedha za kuhamasisha jamii.
	· Siku 365

	7.
	Kutoa elimu ya ujenzi wa nyumba bora kwa wananchi
	· Siku 365

	8.
	Kuendesha Warsha na Semina za vikundi vya uzalishaji mali ili waweze kupewa mikopo.
	· Siku 365

	9.
	Kujibu barua na hoja
	· Siku 7


x. IDARA YA ARDHI NA MALIASILI
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kutoa ushauri, kuandaa rasimu za hati za kumiliki ardhi.
	· Siku 365

	2.
	Kutoa ushauri na kuandaa maagizo na miongozo kuhusu uanzishwaji wa maeneo mapya ya Utawala (Kata na Vijiji)
	· Miezi miwili

	3.
	Kujibu barua na hoja
	· Siku 7

	4.
	Kusimamia sheria na taratibu za uendelezaji ardhi kwa kuzingatia sharia ya ardhi Na. 4 ya 1999 na sheria ya mipango miji Na.7 ya 2008
	· Siku 365

	5.
	Kutoa ushauri na kusimamia shughuli zote za upimaji ndani ya Halmashauri.
	· Siku 365

	xi. IDARA YA MAJI

	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kujenga mabwawa madogo na kujenga visima virefu na vifupi
	· Siku 365

	2.
	Kuhamasisha ujenzi wa mfumo wa ukusanyaji wa maji ya mvua kutumia matenki katika kaya na taasisi.
	· Siku 180 za kazi

	3.
	Kujenga na kuchimba visima vya maji kwenye vijiji ambavyo havina visima
	· Siku 180 za kazi

	4.
	Kufanya utafiti wa vyanzo vya maji vya ardhini
	· Siku 180 za kazi

	5.
	Kuhamasisha uanzishaji wa mifuko ya maji kwa ajili ya Vijiji vinavyohusika na kusajili vyombo vya watumiaji maji
	· Siku 365

	6.
	Kusimamia Sheria Ndogo inayohusu utunzaji wa vyanzo vya maji
	· Siku 180 za kazi

	xii. IDARA YA UJENZI NA ZIMAMOTO

	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kutayarisha mpango wa kukarabati na kutengeneza barabara za Halmashauri
	· Siku 14 za mwezi Aprili



	2.
	Kutengeneza miswada ya Zabuni na kuchagua Wakandarasi wanaofaa kwa ujenzi
	· Siku 40 tangu Tanzago lilipotolewa

	3.
	Kutengeneza Mikataba kwa ajili ya Wazabuni walioteuliwa kutoa huduma.
	· Siku 10 baada ya Bodi ya Zabuni kuketi

	4.
	Kujenga madaraja na mifereji katika barabara za Halmashauri
	· Siku 365

	5.
	Kuweka taa za barabarani
	· Siku 365

	6.
	Kununua gari la Zimamoto
	· Siku 365

	7.
	Kufundisha watu wa Zimamoto namna ya kupambana na majanga kwa wepesi na ufanisi
	· Siku 365

	8.
	Kutoa Elimu kwa jamii kuhusu kuzuia moto na mbinu za uokoaji.
	· Siku 365


xiii. KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kukagua, na kutayarisha taarifa ya robo  mwaka ya Ukaguzi wa Ndani
	· Kila baada ya Miezi 3 kumalizika

	2.
	Kufanya ukaguzi wa kawaida wa nyaraka za malipo ili kuangalia uzingatiwaji wa taratibu.
	· Siku 365 

	3.
	Kutoa ripoti ya robo mwaka ya ukaguzi wa malipo kwa Akaunti za Halmashauri
	· Siku 15 baada ya robo mwaka kumalizika

	4.
	Kutuma ripoti ya robo mwaka ya  mkaguzi wa ndani kwa Wakaguzi wa nje, RAS na IAG
	· Siku 15 baada ya kutolewa kwake

	5.
	Kushughulikia Hoja za Ukaguzi wa ndani
	· Siku 21 tangu Hoja kupokelewa.

	6.
	Kuhakiki na kukagua mali zote zilizonunuliwa na Halmashauri ili kuangalia kama inalingana na thamani ya fedha zilizotumika.
	· Siku 180 za kazi

	7.
	Kufanya ukaguzi wa dharura wa nyaraka/vifaa vya kukusanyia mapato na Hati za Malipo na kutoa ripoti
	· Siku 7 za kazi tangu kupokea agizo.


xiv. IDARA YA KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kuirimasiha huduma za Ugani kwa wakulima ili kuwafikishia maarifa ya Kilimo Bora.
	· Siku 365

	2.
	Kuhamasisha na kusimamia matumizi ya pembejeo bora za kilimo mfano mbegu, mbolea na madawa. 
	· Siku 365



	3.
	Kutoa taarifa za masoko ya mazao ya Kilimo
	· Siku 365

	4.
	Kusimamia udhibiti wa visumbufu vya mazao mashambani na ghalani.
	· Siku 365

	5.
	Kuhamasisha vikundi kuhusu upatikanaji wa zana za kilimo.
	· Siku 365

	6.
	Kuelimisha matumizi sahihi ya viuatilifu.
	· Siku 365

	7.
	Usimamizi na ufuatiliaji wa ujenzi na ukarabati wa miundo mbinu ya umwagiliaji
	· Siku 365

	8.
	Kuhamasisha Sekta binafsi kuwekeza kwenye usindikaji wa mazao mbalimbali.
	· Siku 365

	9.
	Kuandaa na kufanya maonesho ya Nane Nane na kutoa zawadi kwa wakulima waliofanya vizuri kwenye kilimo.
	· Siku 365


xv. IDARA YA MIFUGO NA UVUVI
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kuimarisha huduma za ugani kwa wafugaji ili kuboresha uzalishaji mifugo bora na mazao yake
	· Siku 365

	2.
	Kutoa huduma ya uhamilishaji (AI)
	· Siku 365

	3.

	Kuelimisha vikundi vinavyoendesha majosho na kusimamia uogeshaji kwenye majosho yanayofanyakazi, kukarabati na kujenga majosho mapya.
	· Siku 365

	4.
5.
	Kusimamia sharia na kanuni za uvuvi
Kutoa taarifa za masoko kwa wafugaji na wasindikaji na kuimarisha huduma za Minada.
	· Siku 365
Siku 365

	6.
	Kudhibiti magonjwa ya mifugo ya mlipuko na magonjwa mengineyo yanayojitokeza mara kwa mara, kwa kuchanja, kuimarisha ukaguzi wa mifugo na kutoa elimu ya kutambua na kuzuia magonjwa kwa wafugaji.
	Siku 365

	7.
	Kutoa leseni za uvuvi na Kutoa Huduma za ugani kwa wafugaji wa samaki
	Siku 4

	8.
	Kudhibiti ubora na kusimamia matumizi ya madawa na vyakula vya mifugo
	Siku 365

	9.
	Kusimamia ujenzi na ukarabati wa miundo mbinu ya mifugo mfano Malambo, Vituo vya Afya ya Mifugo
	Siku 365

	10.
	Kuhamasisha wafugaji kuhifadhi malisho
	Siku 240

	11.
	Kusimamia Sheria kuu na Sheria ndogo zinazohusu mifugo ndani ya Halmashauri.
	Siku 365


xvi. SEKTA YA USHIRIKA
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kuhamasisha uundaji wa Vikundi
	· Siku 365

	2.
	Kuhamasisha uanzishwaji wa SACCOS na kuimarisha zilizopo
	· Siku 365

	3.
	Kukagua mahesabu ya vyama vya Ushirika vya Akiba na Mikopo (SACCOS)
	· Siku 365




xvii. KITENGO CHA UGAVI
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kutoa huduma ya manunuzi kwa Idara za Halmashauri
	· Vifaa vyenye ubora vitanunuliwa kulingana na idadi pamoja na bei yenye maslahi kwa mtumiaji. Siku 365



	2.
	Kutangaza zabuni mbalimbali za miradi kwa kuzingatia muda
	· Zabuni za miradi na huduma zitatangazwa kwa wakati ili miradi isichelewe. Siku 365


	3.
	Kuimarisha mfumo mzima wa manunuzi ili kupunguza urasimu
	· Tutahakikisha kuwa watumiaji wanafuata taratibu na sheria ya manunuzi ili kuepuka matatizo. Siku 365


	4.
	Kusimamia mikataba iliyotolewa ili kuhakikisha lililokusudiwa linafikiwa
	· Usimamizi wa mikataba utaimarishwa ili kazi ziishe kwa wakati na kwa kiwango tarajiwa. Siku 365


	5.
	Kuitisha na kusimamia vikao vya Bodi ya Zabuni
	· Vikao vya bodi ya Zabuni vitakaa kwa muda uliopangwa na kutoa maamuzi ya haki. Siku 365


xviii. KITENGO CHA TEKNOLOJIA YA HABARI MAWASILIANO NA UHUSIANO
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kutoa taarifa za shughuli mbalimbali zinazohusiana na Halmashauri
	· Kuhakikisha wananchi wanapata taarifa kwa wakati. Siku 365

	2.
	Kuitangaza Halmashauri katika tovuti na vyombo vingine vya habari
	· Kuwezesha wateja na watumishi kupata habari kiurahisi. Siku 365

	3.
	Kila mtumishi awe na ujuzi wa kutumia  kompyuta
	· Kila mtumishi awe na ujuzi wa kompyuta ili kurahisisha kazi. Siku 365

	4.
	Mifumo ya TEHAMA kuwa kwenye hali nzuri na ifanye kazi wakati wote kurahisisha utoaji huduma kwa Wateja.
	· Mifumo ya TEHAMA itawezeshwa kufanya kazi siku 365 ili kutoa huduma bora kwa wateja.


xix. KITENGO CHA NYUKI
	Na.
	Huduma
	Wakati

	1.
	Kutoa ushauri wa ufugaji nyuki katika Wilaya kwa kutumia mbinu bora za ufugaji
	· Kutoa ushauri kwa wateja wanaofika ofisini na pale tunapofika katika vijiji wakati wa ufuatiliaji wa shughuli za ufugaji nyuki. Siku 365

	2.
	Kuhamasisha wananchi juu ya uundaji wa vikundi kwa kushirikiana na maafisa Maendeleo ya jamii
	· Kufanya mikutano mikuu ya Vijiji ili kupata vikundi vipya vya wafugaji kwa watakaohamasika. Kila baada ya miezi minne.

	3.
	Kutoa elimu ya ufugaji bora wa nyuki katika vikundi moja kwa moja
	· Kutoa elimu ya ufugaji bora wa nyuki  Siku 365

	4.
	Kuhamasisha ununuaji wa mazao ya asali na bidhaa zitokanazo na asali na nta kwa watumishi na wanancni
	· Kuhamasisha watumishi na wananchi kununua mazao ya asali na bidhaa zitokanazo na nta. Siku 365

	5.
	Kuwezesha wafugaji/wataalam kushiriki maonesho ya Kitaifa kuonesha bidhaa zitokanazo na ufugaji wa nyuki.
	· Kuhakikisha wafugaji nyuki wanashiriki maonesho ya kitaifa. Mwezi Agosti kila mwaka.


xx. KITENGO CHA UCHAGUZI

	Na.
	 Huduma
	 Wakati

	1.
	Kuendesha na kusimamia Uchaguzi wa Serikali za Mitaa
	· Kuhakikisha chaguzi za Serikali za Mitaa zinaendeshwa kwa Uhuru na Haki kama Sheria na Kanuni zinavyoelekeza

	2.
	Kuendesha na kusimamia uchaguzi Mkuu
	· Kusimamia Uchaguzi wa Madiwani/Wabunge na Rais unafanyika, mara moja ndani ya miaka 5.

	3.
	Kutoa elimu ya uraia kwa wapiga kura na viongozi wa kisiasa.
	· Kuhakikisha wananchi wote na viongozi wa vyama vya siasa wanapata elimu ya uraia. Siku 365

	4.
	Kuimarisha kumbukumbu za wapiga kura
	· Kuwa na daftari la kudumu la mpiga kura na kuhakikisha linafanyiwa maboresho ya mara kwa mara

	5.
	Kushirikiana na viongozi wa vyama vya siasa kukuza demokrasia kwa wananchi
	· Kushirikiana kwa karibu na vyama vyote vya siasa vyenye usajili wa kudumu ili kujenga maelewano na imani kwa kazi zinazosimamiwa na kitengo. Siku 365



11. AHADI ZETU
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo ameazimia kupunguza muda ambao unahitajika kwa ajili ya kushughulikia maombi mbalimbali na kuhakikisha ahadi zote zinatekelezwa kwa muda usiozidi au ndani ya siku 30 za muda wa ahadi.

Tunaahidi yafuatayo:

i. Kutoa huduma kwa usawa na heshima kwa wote;
ii. Kutoa huduma za viwango vya juu na msaada wa haraka kwa wateja wetu;
iii. Kuwa wa kweli, wawazi na wasikivu tunapohudumia wateja wetu.
iv. Kulinda siri za wateja wetu;
v. Kurudusu mipango yetu ya utoaji huduma ili kubaini iwapo wateja wetu wanapata huduma za kutosha na za viwango vilivyotarajiwa;
vi. Kutoa huduma inayojenga mahitaji ya wenye ulemavu na mahitaji maalumu kwa kuzingatia mazingira ya usalama kazini;
vii. Kujibu simu za wateja ndani ya milio mitatu;
viii. Kujibu barua zote zikiwemo barua pepe kwa usahihi uliotukuka ndani ya siku saba;
ix. Kutumia njia rahisi za mawasiliano na zinazoeleweka kwa wateja wetu;
x. Kurudusu na kutathmini utendaji wetu na kutoa mrejesha kwa wateja wetu.
12.  HAKI ZA WATEJA WETU

Katika Mkataba huu Ofisi ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo imejitahidi kupanga huduma zilizokubalika kwa kiwango ambacho Wateja wanakitarajia. Wateja wetu watakuwa na haki zifuatazo: -
i. Haki ya kupata huduma zenye viwango vinavyohitajika;
ii. Haki ya kutoa malalamiko ya msingi yenye ushahidi kwa kuzingatia taratibu;
iii. Haki ya faragha na kutunziwa siri yake;
iv. Haki ya kupata huduma kwa staha, usawa na kwa wakati mwafaka;
v. Haki ya kufuata taratibu katika kukata rufaa Ofisi ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo kufuata taratibu, sheria na kanuni katika kushughulikia rufaa;
vi. Haki ya kupata habari zinazowahusu kulingana na taratibu zilizowekwa;
vii. Haki ya Kutumia huduma, nyenzo na habari kwa maana ya kufikia mahitaji yao hasa kwa wale wasiojiweza na makundi mengine yaliyosahaulika;
viii. Kudai malipo kwa bidhaa au huduma walizotoa.
13. WAJIBU NA MAJUKUMU YA MTEJA
Aidha, Wateja wana wajibu wa kuzingatia kikamilifu na kufuata kanuni za maadili na tabia njema zitakazojenga mazingira mazuri ya utoaji huduma.

Ili kudumisha umoja na ushirikiano, wateja wetu wanaombwa kuzingatia:

i. Kutoa taarifa zinazotakiwa na Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo kwa sahihi na kwa wakati mwafaka;
ii. Kulipia huduma stahili kwa wakati unaotakiwa;
iii. Kuheshimu watumishi wetu, taratibu na kanuni za Halmashauri;
iv. Kutoa mrejesho kwetu kuhusu wingi na ubora wa huduma tunazotoa;
v. Kuonesha namba za simu na barua pepe kwa mawasiliano wakati wa kazi;
vi. Kuhudhuria mikutano yote kwa wakati uliopangwa;
vii. Kuzingatia mahitaji ya kisheria na matakwa mengine ili kustahii kupata huduma wanazotaka.
14. UTATUZI WA MIGOGORO
Utaratibu wa mteja kutoa malalamiko na uwezekano wa kusikilizwa utakuwa kama ifuatavyo: -
i. Kukiri kupokea malalamiko siku 7 za kazi tangu lalamiko lilipopokelewa.

ii. Kujulishwa majibu, au taarifa Maendeleo tangu tarehe ya kupokea barua.

Siku 90

Kwa madhumuni ya kudumisha mahusiano bora na Wateja, tunashauri Wateja wetu kuleta malalamiko yanayoihusu Ofisi hii kwanza kabla ya kuyapeleka katika vyombo vingine vya nje.  Ukosoaji wenye jia ya kujenga pamoja na kutoa mrejesho kuhusu huduma zinazotolewa na Ofisi hii unakaribishwa kama vile zinavyokaribishwa pongezi na maoni kuhusu namna ya kuboresha huduma zinazotolewa.  
15.  HATUA NA TARATIBU ZA UFUATILIAJI WA MALALAMIKO

Malalamiko ni tukio lolote linalomfanya mteja asiridhike na bidhaa au huduma anazopewa. Hali hii inaweza kusababishwa na mtumishi au Halmashauri kwa ujumla wake kutochukua hatua zinazotakiwa kwa wakati mwafaka. 

Athari hizi zinaweza kumgusa mteja mmoja mmoja au Kikundi cha Wateja.

Ieleweke kuwa malalamiko hayajumuishi:

i) Maombi ya huduma;
ii) Maombi ya habari au maelezo kuhusu Sera za Halmashauri;

iii) Malalamiko kwa mtu au kikundi cha watu ambao si watumishi au wakala wa   

    Halmashauri;

iv) Mambo ambayo yana fursa ya kukata rufaa.

1. Wateja wetu wanashauriwa kuzingatia utaratibu ufuatao wanapowasilisha malalamiko yao:
      i) Hatua 1:  Jitambulishe


ii) Hatua 2: Jadiliana au mwandikie afisa mhusika ukieleza kutoridhika kwako.  

                         Inawezekana kufikia maelewano katika hatua hii.

     iii) Hatua 3: Wasiliana na msimamizi wake iwapo unadhani mhusika hakukutendea haki.

     iv) Hatua 4: Iwapo hutafikia suluhu wasiliana na Afisa Malamiko kwa kujadiliana   au 

                         Kwa kumwandikia au vyote atakushauri au atafikisha tatizo lako ngazi za juu.
i. Kumbukumbu za Malalamiko:

Tutaweka kumbukumbu ya malalamiko yote, pongezi na maoni ambayo yatafanywa kama sehemu ya mchakato wa kujipima kwa kila mwaka na uwekaji alama utakaopangwa na Timu ya Wasimamizi Waendeshaji Waandamizi ili kuboresha huduma kwa wateja.  Wakati Ofisi yetu inategemea malalamiko kuwa wazi, tutawahakikishia kuwa habari zote ikiwemo majina na taarifa binafsi zitatunzwa na kushughulikiwa kwa Siri.
16.  MAPITIO YA MARA KWA MARA YA MKATABA:
Tunapenda kuona kuwa umuhimu wa Mkataba na ufanisi wake unadumishwa.  Kwa hiyo tutakuwa tunafanya mapitio ya mara kwa mara na kuona kama:

i. Mkataba unaendelea kuzingatia desturi za Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo kutoa huduma kwa Wateja na juhudi zote za kukuza hilo kwa kupitia maendeleo ya Mpango wa Uboreshaji wa Sekta ya Umma;
ii. Umakini wa huduma na viwango vitolewavyo vinaendelea kuendana na mahitaji ya Wateja na Wadau muhimu;
iii. Mkataba unaendelea kuzingatia misingi na kanuni zilizowekwa;
iv. Yaliyomo kwenye Mkataba ni sahihi;
v. Mfumo, muundo na upatikanaji unakidhi hoja za Wateja;
vi. Ofisi yetu inadumisha utaratibu mzuri na wa kuaminika wa ukusanyaji takwimu kwa mrejesho kutoka kwa Wateja, viwango vya huduma na malalamiko;
vii. Mabadiliko yatafanyika katika mchakato wa kushughulikia malalamiko ya wateja ili kuhakikisha kwamba Ofisi inawaridhisha Wateja wake bila ya wao kufikiria kukata rufaa kwenye vyombo vilivyo nje, kama vile Tume ya Haki za Binadamu, Mahakama, PCCB, Ofisi ya Mkuu wa Wilaya na Mkoa.
viii. Ili kuwa wazi tutawashirikisha Wateja husika na Wadau mbalimbali katika kufanya mapitio ya Mkataba.
17.  JINSI YA KUTOA MREJESHO KUHUSU MKATABA HUU 

i. Mkataba huu ni hai au ni nyaraka endelevu kwa hiyo kuna haja ya kuupitia mara kwa mara kulingana na mlishonyuma tunaopata kutoka kwa wateja na wadau wetu.
ii. Wadau na Wateja wetu wanaombwa kwa heshima na taadhima kutupa mlishonyuma kwa kupitia anwani zilizoambatishwa kwenye mkataba huu.
iii. Imekusudiwa kuwa Mkataba wa Huduma kwa Wateja unakuwa hati inayotumika na kwa hiyo mrejesho wa huduma na viwango vyake tulivyokusudia kutoa na namna ambayo watumiaji wa huduma wanaweza kutoa mchango wao ili kuboresha huduma hizi unakaribishwa.
18.  MAWASILIANO NA UONGOZI

Tumejipanga kutoa huduma ya kiwango cha juu kwa wateja wetu wapendwa.  Endapo unayo maoni ya kuwasilisha, tafadhali wasiliana nasi kwa kupitia kwa maafisa wetu waandamizi.
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