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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 

OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

HALMASHAURI YA WILAYA BAGAMOYO 
  

Kumb Na.: HWB/A.20/76/218                              Tarehe: 13 Julai, 2024 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI. 
  
 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri` ya Wilaya ya Bagamoyo amepokea kibali cha Ajira mpya kutoka 

kwa Katibu Mkuu OR-Utumishi chenye Kumb. Na. FA.97/200/01/09 cha tarehe 25/06/2024. Hivyo 

anapenda kuwatangazia Watanzania wote wenye sifa kutuma maombi kwa kada mbili (02) kama 

zilivyoainishwa kwa kuzingatia sifa tajwa. 

 
1.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA DARAJA II – NAFASI - 5 

 

1.1 KAZI NA MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI.  

i. Kuchapa barua, taarifa, nyaraka za kawaida na za siri. 

ii. Kupokea wageni na kuwasaili shida zao na kuwaelekeza wanapoweza kusaidiwa. 

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari za Mkuu wake 

na ratiba za kazi zingine. 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi. 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika Idara/Kitengo/Sehemu 

husika. 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika. 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi  ya vikao mbalimbali. 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi na  

ix. Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI. 

 Kuajiriwa mwenye Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au Kidato cha Sita (Form VI)  

 aliyehitimu mafunzo ya Stashahada/Diploma (NTA Level 6) ya Uhazili na awe amefaulu  

 somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kupata 

Progamu ya Kompyuta za Ofisi kama vile Word, Excel, Powerpoint, Internet, E-mail na 

Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA. 

Kwa kuzingatia viwango vya mishahara ya Serikali TGSC 
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2.0. MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II (Records Management Assistant II) NAFASI - 5 

 
2.1 KAZI NA MAJUKUMU YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU II. 

i. Kutafuta Kumbukumbu/Nyaraka/Mafaili yanayohitajika na wasomaji. 

ii. Kudhibiti upokeaji, uandikishaji wa Kumbukumbu/Nyaraka. 

iii. Kuchambua, kuorodhesha na kupanga kumbukumbu/Nyaraka katika makundi kulingana na 

somo husika (Classification and Boxing) kwa ajili ya matumizi ya Ofisi. 

iv. Kuweka/kupanga kumbukumbu/nyaraka katika reki (File Racks/Cabinets) katika 

masijala/vyumba vya kuhifadhia kumbukumbu/nyaraka. 

v. Kuweka kumbukumbu (barua, nyaraka nk.) katika mafaili. 

vi. Kushughulikia maombi ya Kumbukumbu/Nyaraka kutoka Taasisi za Serikali. 

vii. Kutekeleza kazi zozote atakazokuwa  amepangiwa na Msimamizi wake wa kazi. 

 

2.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI. 

Awe na Elimu ya Kidato cha nne (Form IV) au cha Sita (Form VI) aliyehitimu mafunzo ya 

Stashahada/Diploma (NTA Level 6) katika Fani ya Masijala kutoka vyuo vinavyotambuliwa na 

Serikali, wenye ujuzi wa Kompyuta. 

 

2.1.2 NGAZI YA MSHAHARA. 
 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali – TGS C 
 

 
MASHARTI YA UJUMLA KWA WAOMBAJI 
 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania wenye umri wa miaka 18 na usiozidi miaka 45 

isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini. 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira aina ya Ulemavu walionao kwa ajili ya 

taarifa kwa Sekretarieti  ya Ajira katika Utumishi wa Umma. 

iii. Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza Carriculum Vitae (CV) 

yenye Anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya barua pepe (E-

mail adress) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu wa kuaminika. 

iv. “Provisional “/Testimonials”/ “Statement of results” na hati za matokeo za kidato cha Nne 

na Sita (Form IV and Form VI results slip) HAVITAKUBALIWA. 

v. Waombaji wote waambatanishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili. 

vi. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba isipokuwa 

kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 
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vii. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingia katika 

kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za kazi kwa waajiri 

wao na waajiri wao  wajiridhishe ipasavyo. 

viii. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika Utumishi 

wa Umma, wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika Waraka Na. 

CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

ix. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili 

ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne, kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho 

na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali  kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Dilpoma/Certificates, - Cheti cha mtihani 

wa Kidato cha IV na VI, - Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma (Professional 

Certificate from Respective Boards). 

x. Waombaji walisoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimethibitishwa na Mamlaka 

husika (TCU, NECTA na NACTE). 

xi. Uwasilishaji wa Taarifa na Sifa za kughushi, wahusika watachukuliwa hatua za kisheria. 

xii. Barua ya maombi iandikwe kwa Kiswahili au Kiingereza. 

xiii. Mwisho wa kupokea barua za maombi ni tarehe 26 Julai, 2024 

xiv. MUHIMU: Kumbuka kuambatanisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa  pamoja 

na vyeti vya elimu, aidha anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: 

 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo, 

   S.L.P 59 

BAGAMOYO 

xv. Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz (Anuani hii pia inapatikana 

kwenye Tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa “Recruitment 

Portal” 

 

xvi. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulio ainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA.  

 

Limetolewa na;    

 

Shauri Selenda 

MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA 

BAGAMOYO. 
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