HALMASHAURI YA WILAYA YA BAGAMOYO
Wah, Wajumbe, :
Baraza la Madiwani,
Halmashauri ya Wilaya,
BAGAMODYO.

YAH: TAARIFA YA UFUNGAJI WA HESABU ZA MWAKA WA FEDHA 2016/2017
Wah. Wajumbe, Baraza la Madiwani, Ifuatayo ni taarifa ya ufungaji wa hesabu
za mwaka wa fedha 2016/2017

1.0. UTANGULIZI:

Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo imeandaa hesabu za mwisho kwa mwaka
2016/2012. Hesabu hizi zimeandaliwa kwa kuzingatia viwango vya kimataifa
kwa hesabu za isekta ya Umma {(International Pubiic Sector Accounting
Standard - IPSAS) ha Miongozo mbalimbali inayotolewa na TAMISEMI,

Kwa ujumla hesalbu za mwaka 2016/2017 zimejumuisha tedha zinazotokana na
vyanzo vya ndani, Ruzuku toka serikdli kuu kwa qijili ya mishahara, Matumizi ya
kawaida na fedha kwa gjili ya miradi ya Maendeleo. Kwa ujumla viwango vya
kimataifa vinatamka “kila Afisa Masuhuli kutengeneza Mahesabu  yaani
“Financial Statement” katika makundi kama ifuatavyo:-

01:  Mizania (Statement of Financial Position)
02: Mapato na Matumizi (Statement of Financial Performance)
03: Taarifa ya mabadiliko katika mali (Statement of changes in
Net equity) .
04:  Mtiririko wa fedha (Cashflow Stdtement)
05: Taarifa ya Uongozi (Councillors/Boord of Directors report)

2.0. MAPATO:

2.1. MAPATO YA NDANI:

Katika mwaka wa fedha 2016/2017, Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo ilikisia
kukusanya jumla ya Tshs. 2,801,539,000/= kutokana na vyanzo vya ndani. Hadi
kufikia 30 Juni 2017 Halmashauri ilikuwa immefanikiwa kukusanya jumla ya Tshs.
2,614,290,645/= ikiwa ni sawa na asilimia 93% ya makisio ya Tshs.
2,801,539,000/=.



2.2. RUZUKU MBALIMBALI:

Kwa mwaka 2016/2017 jumla ya Tshs. 41,398,084,059/= zilikisiwa kukusanywa
kutoka Serikali Kuu kwa qjili ya kulipia mishahara na Matumizi ya Mengineyo na
miradi ya maendeleo. Hadi Juni, 2017 jumla ya Tshs. 26,017,973,744/=
Zlipokelewa  kwa qjili ya mishahara na Matumizi mengineyo na Tshs.
4,698,247,820/= zlipokelewa kwa qjili ya miradi ya maendeleo. Hivyo Ruzuku
kwa ujumla zlipokelewa jumla ya Tshs. 30,716,221,563/= ikiwa ni sawa na
asilimia 74.2% ya makisio ya Tshs. 41,398,084,059/=.

2.3. MIRADI YA MAENDELEO: r

Jumla ya Tshs. 9,761,827,933/= zilikisiwa kwa mwaka 2016/2017 kwa dijili ya
Miradi mbalimbali ya Maendeleo. Hadi Juni, 2017 jumla ya Tshs
4,698,247,820/= zilipokelewa toka Serikali Kuu, Wahisani na vyanzo vya
ndani hii ni sawa na asilimia 48% ya makisio ya Tshs $,761,827,933 Fedha
hizi zilizopokelewa ni kwa qijili ya utekelezaji wa miradi ya:-

NA | JINA LA MRADI KIASI (TSHS)
I | EGPAF - FUND 6,071,598
2 | TASAF — NATIONAL VILLAGE 2.916,270,015
3 | RWSSP 392,840,204
4 | DADP/ASDP 0
5 | ROAD FUND 836,040,111
5 | MFUKO WA JIMBO: BAGAMOYO 29,749,000
x| 7 | EDUCATION FUND: SECONDARY — SEDP 0
8 | MFUKO WA AFYA 202,220,000
9 | N.I.D. FUND 23,922,100
10 | THPS 110,263,453
| PFM 10,958,339
12 | MIVARAF 22,000,000
14 | LGCDG 147,913,000
JUMLA TSHS 4,698,247,820

w2




HESABU ZA KATA, SHULE NA VITUO VYA HUDUMA ZA AFYA:

Kwa mwaka 2016/2017 Hesabu za Halmashauri

ya wilaya Bagamoyo

zZimejumuisha taarifa za Mapato na matumizi ngazi ya Kata, Shule za Sekondari
na Msingi pamoja na Vituo vya kutolea Huduma za Afya vya Wilaya.

3.0. WADAIWA NA WADAI WA HALMASHAURI

3.1. WADAIWA WA HALMASHAURI:

Jumld ya Tshs. 1,108,472,459 ni fedha ambazo Halmashauri ya wilaya Bagamaoyo
inadai fedha toka maeneo mbalimbali kama ifuatavyo:-

NA .JINA LA MDAIWA

KIASI (TSHS)

MAELEZO

] Wizara ya Fedha (Hazina)

201,880,436

Hizi hi fedha ambazo wdtumishi
wanadai kutoka Hazina dmbazo
wanastahili kulipwa kulingana na
stahili zao.

2 Adosta Investment Ltd

129,805,000

Hizi ni fedha anazodaiwa wakala
wa mapato (misitu). Ambapo
hukumu imetolewa na
Halmashauri imeshinda kesi (Deni
hili ni pamoja na riba). '

3 | Vikundi vya Akina Mama
na Vijana

248,660,389

Fedha hizi zimekopeshwa kwa
vikuridi vya  Akina Mama na
Vijana '

4 Watumishi

6,018,950

Fedf‘:o hizi ni masurufu kwa
watumishi mbalimbali kuishia Juni,
2017

5 | Wizara ya Ardiwi, Nyumba na
Maendeleo ya Makazi

357,289,093

Asilimia  30% Kodi ya ardhi
kutokana na - fedha
ziliyowasilishwa  Wizara ya Ardhi,
Nyurhba na Maendeleo ya
Makazi hadi Juni, 2017.

é | Wizara ya Fedha (Hazina)

164,818,591

Fedha za Madawa h,ko Wizara
ya Afya kwenda bohari ya:
Madawa-MSD

JUMLA TSHS

1,108,472,459




3.2.

WADAI WA HALMASHAURI:
Jumla ya Tshs.1,629,196,814 ni

madeni

inadaiwa na watu mbalimbali kama ifuatavyo:-

mbalimbali ambayo. Halmashauri

NA WADAI| - - KIASI MAELEZO
T | M/s Mzinga Holding Co. 466,767,579 | Deni la ujenzi wa maabara
Ltd. saba(7)shule za Sekondari kwa
Halmashauri ya wilaya
Bogorﬁnoyo. ] :
2 | Watumishi 56,732,253 | Mishdhara  ya | wa’tumlsm
(Unclaimed Salaries) ombayo imezuiliwa kUtokono
na sababu mbol!mbch kama
utoro; kustafu au kqusq sifa
za kuwa mtumishi. (Unclaimed
. Solcrles)
3 Wazabuni 5,376,470 Moden ya wc:zabum yaliyo
' _; kwenye ngazi ya mkofobo wa
kutod :huduma.(LPO).
4 | Mfuko wa TASAF 40,918,927 | Fedha za Mfuko wa TASAF,
5 | Wizara ya Sheria 916 | Fedha zilizobaki zo2zi la Katiba
6 | Watumishi 201,880,436 | Haya ni madai y& waturnishi
toka Hazina na mapato ya
ndani  ambao  wanasianhil
kulipwa  kutokand na stahili
: _ ZQo. . R
7 | Fidia Mbalimbali za 269,855,182 | Fidia mbalimbali za ardhi kwa
- Ardhi ajili ya kulipa wandnchi
I .
8 Wizara ya Fedha (Hazina) 275,000 | Fedhd za mahindi ya njaa
10 | Marejesho mikopo 117,040,124 | Fedhd hizi ni fedha kwa aiili ya
(Revolving Funds) kukopesha vikundi vya
Wanawake/Vijana
11 | Wizara ya Fedha na 71,517 | Fedha zilizobakia wakati wa |
Mipango zoezi la Sensa ya watu na
makazi




12 | Community Health Fund 19,136,617 | Fedha za Mfuko wa Afya ya
CHF jamii CHF

13 | Kodi ya Zuio 71,487,524 | Fedha za zuio/Withholding Tax
(Withholding Tax - TRA kwa qjili ya kazi za kandarasi

14 | Bohari kuu ya madawa 164,818,591 | Kulipia madawa MSD Tokol

| MSD Wizara ya Afya - i

15 | Deni Bodi ya mikopo. 30,691,100 | Derii  Halmashauri inapaswa
Loan Board,Local kuchangia Bodi ya Mikopo ya
Goverment Serikali za Mitaa.

16 | Mwajuma Ngoma 5,000,000 | Mdai anadai  Halmashauri
baada ya kushinda kesi ya
madai ya shamba lake lililo
chukuliwa. '

17 | Fedha za Matazamio 179,144,578 | Fedha za wakandarasi za
matazamio(Retention).

JUMLA TSHS 1,629,196,814
4.0. VIFAA VYA BOHARI:

Jumla ya mali yenye thamani ya Tshs.149,548,908/= ilikuwa imenunuliwa lakini
bado iko katika bohari za Halmashauri hadi Juni, 2017. Mali hizo ni madawa,
mafuta, chakula cha wanafunzi na shajala.

5.0. HITIMISHO:

Wakaguzi wa nje tayari wamefanya ukaguzi wa awali (Vouching) wa
hesabu hizi na watarudi tena baada ya tarehe 30 September 2017 kwa
qjili ya kukagua vitabu vya hesabu(Financial Statements) na taarifa ya
Ukaguzi itawasilishwa katika vikao mbalimbali vya Halmashauri kama
Sheria na Kanuni za uendeshagji wa shughuli za Halmashauri
zinavyoelekeza.

Pamoja na taarifa hii nawasilisha kwako nakala ya Kitabu cha hesabu za mwaka wa -

fedha 2016/2017
Naomba kuwasilisha.

Ally Ally Issa.
MWENYEKITI
HALMASHAURI YA WILAYA BAGAMOYO



